ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-10-2010, 15:08   #16
nat182
Member

รูปส่วนตัว nat182

Car Brand: totota hiace 3000CC
Engine Type: 2JGE
คะแนน: 0 nat182 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Suwanna2720 อ่านกระทู้
คันนี้ละคะ ไม่มีเวลาไปดูเลย ไม่รู้ว่าเสร็จยัง ช่างไว้ใจได้ไหมค่ะ ฝีมือดีมั้ย แล้วรถพี่เป็นยังงัย OKมั้ย
มีเวลาน่าจะไปดูนะครับเพราะรถของเรา..ผมไปดูเกือบทุก วันครับ วันนี้ก็ไปอู่มาให้เขาจูนแก๊สให้ เห็นกำลังถอดเบาะหลังเพื่อติดแก๊ส เครื่องติดตั้งแล้ว เกียร์ออโตใส่แล้ว คงเหลือเดินสายไฟ ติดแก๊ส ต่อเพลา ฯลฯ ลองเข้าไปดูครับ เดียวไม่ทันเปิดเทอมรับเด็กนะครับ เพราะเราต้องเอารถมาลองวิ่งก่อน ว่ามีปัญหาอะไรหรือเปล่า และทำความคุ้นเคยกะมันครับ...รถผมต้องไปทำท่อไอเสียใ หม่ให้ใหญ่กว่าเดิม+เพิ่มหม้อพักเป็น2ตัว เพราะเวลาออกตัววิ่งไม่ค่อยออกช่างบอกท่อไอเสียเก่าเ ล็กไปครับ..ส่วนระบบแก๊สก็ต้องไปจูนเรื่อยๆจนกว่าจะโ อเคครับ ตอนนี้ก็เติมไปครั้งแรกวิ่งไป94 กม.เติมไป18.5ลิตรๆละ12.39บ. ก็ตกประมาณ กม.ละ2บาทครับ ฝีมือช่างก็โอเคครับ..นิสัยก็ดีคุยง่ายๆ บริการหลังการขายก็ดีครับ มีรถมาซ่อมกันแยอะครับที่อู่นี้ จนทำให้การวางเครื่องรถเราอาจจะช้าไปก็ได้ครับ รถผมใช้เวลาวางเครื่อง+ติดแก๊ส 3อาทิตย์พอดีครับ เข้าไปวันที่ 8ตค.เสร็จ 22 ตค.ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nat182 : 25-10-2010 เมื่อ 15:14.
nat182 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม