ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 31-07-2008, 11:13   #11
ชายต้น
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว ชายต้น

คะแนน: 19 ชายต้น is on a distinguished road
ผมก็ไปแจ้งลงเล่มที่ สนพ.4 ตรงหนอกจอก แจ้งเปลี่ยนเชื้อเพลิงอย่างเดียว เพราะแจ้งเปลี่ยนเครื่องมา 7ปีแล้วครับ เข้าตรวจสภาพเจ้าหน้าที่ไม่ยอมตรวจให้ผม เพราะรถกระบะดัดแปลง เพลาหลังดิส หลังคาซันรูฟ เสียววูป คุยดีๆนอบน้อมหน่อยเจ้าหน้าที่ใจอ่อนตรวจให้ครับ ไม่เสียค่าน้ำชาสักบาท

หมายเหตุ สำหรับท่านที่ยังไม่แจ้งเปลี่ยนเครื่องลงเล่ม แล้วจะเอาไปตรวจแก๊ส โดยลักไก่ตรวจ เอาสำเนาตัวเก่าไป ระวังหน่อยนะครับ เจ้าหน้าที่รู้มากจริงๆ เปิดเครื่องมารู้เลยว่าเครื่องชื่ออะไรรหัสอะไร แล้วเจ้าหน้าที่ก็จะมาดูเลขเครื่องและรหัสในเล่ม ที่ผมเตือนเพราะ เพื่อนผมเคยโดนมาแล้วครับ เจ้าหน้าที่ไล่ให้ไปแจ้งเปลี่ยนเครื่องก่อน
ชายต้น is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม