หัวข้อ: หัวฉีด Ac 6 สูบ
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-09-2009, 20:20   #4
kao
Member

รูปส่วนตัว kao

Car Brand: C180 W202
Engine Type: 1Uz VVTi
คะแนน: 16 kao is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kao
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KVICHIT อ่านกระทู้
ผมไปอับเกรด มาเป็น หัวฉีด Ac /autogas 300-6 (พลัส) (หม้อต้ม ก็เป็นของ Ac) แต่ร้าน ไม่ได้ตัดปั้มติกน้ำมัน ทำให้ปั้มติกทำงานอยู่ตลอด ผมกลัวมันจะพัง (2 J Ge W124 เฟืองท้าย 4.1 สกาย/ ยางเดิม 15 นิ้ว)(เพิ่งวางเครื่อง เจ มาใหม่)

ขอถามดังนี้ครับ 1. จำเป็นต้องตัดปั้มติก หรือไม่
2. กินแก๊ส 2.2 บาท/กม. (วิ่งเฉลี่ย 100/กม.)

ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ
1. ผมว่าที่ร้านไม่ได้ให้ตัวตัดปั้มติ๊กเพราะว่าระบบของ มันจิงๆไม่ได้ใช้ครับ อย่างเครื่องเดิม(c180 w202)ผมก็ติดแก๊สของออโทนิกก็ไม่ได้ตัดปั้มติ๊ก จนตอนนี้วางเจโบแล้วติดแก๊สของACก็ไม่ได้ตัดปั้มติ๊ก เช่นกัน ปั้มติ๊กก็ไม่ได้เสียแต่อย่างใดครับ และอีกเหตุผลถึงทื่ไม่มีตัวตัดปั้มติ๊กมาอาจเพราะว่า ฟังก์ชั่นเปลี่ยนจากแก๊สเปงน้ำมัน ถ้าตัดปั้มติ๊กไปแล้วเวลาเปลี่ยนจะมีอาจสะดุดครับ ในความคิดของผมจึงคิดว่าไม่จำเป็นต้องมีตัวตัดปั้มติ ๊กก็ได้ครับ

2. ของผมเจโบ ในเมืองกินแก๊สประมาน 1.7-1.8 ครับ วิ่งเฉลี่ยไม่น่าจะเกิน60-80 แต่มีรอบเดินเบานานครับ ส่วนทางไกลยังไม่เคยลองวิ่งเลย

ปล.ข้อความข้างต้นอาจผิดพลาดเนื่องจากผมใช้ความรุ้สึ กมากกว่าหลักการจิงๆ ทางผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยล่วงหน้านะครับ
kao is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม