ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-08-2015, 18:06   #1
tonkmutt
Junior Member

Car Brand: Mitsubishi Stada
Engine Type: 2J GE
คะแนน: 0 tonkmutt is on a distinguished road
เครื่อง 1 Jz Ge ไฟเครื่องโชว์แล้วรถดับ เช็คโค็ดไม่เจออะไร

สวัสดีครับพี่ๆๆทุกท่าน ผมใช้เครื่อง 1 Jz Ge ไฟเครื่องโชว์แล้วรถดับครับ ตอนติดไฟแดงหรือจอดรถอยู่กับที่ครับ ถ้าไฟโชว์รถจะดับเลย และสตาร์สติดยากมาก แต่ถ้าขับหรือแตะคันเร่งอยู่ไฟโชว์มาแต่เครื่องก็ไม่ ได้ดับครับ เช็คโค็ดไม่เจออะไรเลย เป็นทั้งแก๊สและน้ำมันครับ อาการนี้เป็นจากอะไรได้บ้างครับ เป็นอย่างนี้มาสัก2-3เดือนแล้วครับ กลุ้มใจมากไม่กล้าขับไปไหนกลัวไปดับกลางทางครับ รบกวนพี่ๆๆช่วยแนะนำผมด้วยครับ
tonkmutt is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม