ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-03-2013, 23:48   #5
nontiyud
Member

Car Brand: jeep
Engine Type: 4.0L
คะแนน: 13 nontiyud is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ santi_irpc อ่านกระทู้
ยกช่วงล่างหนีครับ รถจี๊ปยกง่าย ยกแล้วเพลาหน้ากับเครื่องจะห่างกันออกไปอีก เพลาขับก็จะห่างขึ้นด้วยครับ แต่ถามหน่อย ทำไมเพราขับหน้าของคุณไม่เห็นมีสไปร์เพื่อยืดยุบเลยค รับ มองไม่เห็น
ยกวีธีไหนได้บ้างครับที่โดนไม่หนักมาก ผมเพิ่งโดนโช๊คprocomp es90004ต้น+สปริง2อัน เมื่อไม่กี่เดือนเองครับ แต่รถผมก็ยกประมาณ4นิ้วนะถ้าจำไม่ผิด (เดี๋ยวแนบรูปให้้ดู). ส่วนไอ้ตัวสไปร์พอดีมีรูปและอธิบายได้ไหมครับผมไม่เข ้าใจ(จะได้ไปหาซื้อมาใส่) บางทีอาจจะโดนอู่ซ่อมJeepในระยองเจ้านึงที่ไม่รักชื่ อเสียงตัวเองถอดไปเพราะเครื่องเก่าพังบ่อยซ่อมนานต้อ งทิ้งรถและแพงด้วย ล่าสุดตอนวางเครื่องเพิ่งรู้ว่าโดนสับเปลี่ยนเฟืองท้ ายจาก 4.1 เป็น 3.7 เอายางใหญ่ไม่ไหวเลยทีเดียว

ขออภัยที่ร่ายมาซะยาว รูปรถครับ

[url=http://image.ohozaa.com/view2/wpcLNF66d7jumv2K]

ขอบคุณครับ
nontiyud is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to nontiyud For This Useful Post:
C220 (09-03-2013)