ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-12-2008, 21:43   #10
Tatpong
Senior Member

คะแนน: 17 Tatpong is on a distinguished road
ลองปรับที่หม้อต้มดูนะครับ รถผมวิ่งทางใกล้ นนทบุรี-กทม-ปทุมธานี ไม่ค่อยได้อัดทางไกลนานๆประมาณ 2 สัปดาห์ รถแสดงอาการแก๊สบาง เมื่อวานซืนเดินทางมาเชียงใหม่(ตอนนี้อยู่เชียงใหม่น ะครับ) ขับมาถึงสิงห์บุรี จอดติดไฟแดงรถทำท่าจะดับ คือแก๊สมันหนามากเกินไปน่ะครับ ปรับที่หม้อต้มลดลงประมาณ เกือบครึ่งรอบก็เดินเบาเป็นปกติ ที่ผมเล่ามานี้เพียงจะบอกว่า ปรับจูนแก๊สไม่ใช่ว่าทำครั้งเดียวแล้วมันจะใช้ได้ตลอ ดนะครับ ของผมติดแลมด้าด้วยซ้ำ ยังต้องมีการปรับอยู่เรื่อยเลยครับ แต่ตอนนี้ใช้น้ำมันครับเพราะแก๊สตั้งแต่จังหวัดตาก-เชียงใหม่ 13.5 บาท/ลิตร แก๊สโซฮอล95 เชียงใหม่ 17.65 บาท/ลิตร เติมน้ำมันถูกกว่าครับ
Tatpong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม