ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-10-2013, 21:58   #8
kinginter
Member

Car Brand: toyota vigo
Engine Type: 2jz ge vvti
คะแนน: 0 kinginter is on a distinguished road
ผลการตรวจเช็คเจ้าโค๊ด24ปรากฎว่าสายไฟจากกล่องecuไปถ ึงตัวเซ็นเซอร์วัดอุณหภูมิอากาศไม่ขาด
แต่มีไฟแค่4v.เองไม่รู้ว่าถูกต้องมัยครับและอีกเส้นน ้าจะเป็นสายกราวใช่มัยครับ
แล้วจะสรุปว่ายังงัยดีกับเจ้าโค๊ด24ครับ

ส่วนเจ้าโค๊ด42ช่างไม่ใด้ต่อสายเข้ากล่องให้งานนี้ต้ องไล่ยาว
เลยต้องไปเริ่มไล่ที่sp1มีสายไฟสามเส้น
เส้นที่1 ไฟเลี้ยง12v.
เส้นที่2 ไปลงกราว
เส้นที่3 หน้าจะไปเข้าเรือนไมล์เพราะมันเลี้ยวไปทางเรือนไมล์พ รุ้งนี้จะไล่ต่อครับเดี๋ยวมารายงาน(ถ้าเข้าเรือนไมล์ เลยคงหาเส้นออกมายากเพระไม่มีวงจรเรือนไมล์ครับ):fro wn:
kinginter is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม