ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-12-2016, 16:31   #1
Yazeen501
ClubJZ Web Register

Car Brand: Toyota
Engine Type: 2jz Ge
คะแนน: 0 Yazeen501 is on a distinguished road
ใส่เทอร์โบให้2j ge

เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อต้นเดือนผมได้ไปซื้อรถตู้เครื่อ ง 2เจไม่โบมา แต่แล้วลองขับดูแล้วแรงไม่ค่อยได้ใจเท่าไหร่ เลยอยากจะจับมันใส่เทอร์โบอ่ะครับ ก็เลยมีข้อสงสัยอยากถามผู้รู้นิดนึงอ่ะครับ
#ถ้าใส่เทอร์โบลงไปเครื่องจะรับไหวมั้ยต้องเปลี่ยนอะ ไรหรือเปล่า
#เครื่องจะไปไวมั้ย(หมายถึงพังอ่ะ)
#แล้วเกียร์ที่ติดมาจะรับไหวป่าว(เกียร์ออโต้เดิมของ เครื่องเลย)

ปล.เทอร์โบที่กำลังดูอยู่คือ td08
Yazeen501 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม