ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 27-11-2009, 08:47   #7
paaman
Junior Member

Car Brand: benz
Engine Type: 2jzge vvti
คะแนน: 0 paaman is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ orange estate อ่านกระทู้
1J VVTi ลาก E34 ไม่สนุกหรอกครับ ขนาดรถ volvo เก่าผมที่เพิ่งขายไป ล่าสุดไปคบกับ 2J VVTi ต้องบอกว่ายังห่างไกลกับ UZ ครับ UZ ขับมันกว่าเยอะครับ ไม่ต้องลากรอบ กดเนียนๆ เผลอแป๊ปเดียวเข็มแตะที 140 ไม่รู้ตัว

แนะนำตัวฝาครอบเต็มที่ยังไม่ใช่ VVTi ก็พอครับ เครื่องสดหน่อย พวก sensor ต่างๆ และสายหัวเทียนยังไม่ค่อยเสื่อม เพราะอะไหล่พวก sensor จะหายากกว่า J นอกนั้นสบายมากครับ

ยินดีให้คำปรึกษาในฐานะเคยใช้ UZ มาก่อนครับ ถ้ามีโอกาสเมื่อไร ต้องกลับไปหามันอีกแน่นอนครับ
ขอแจมด้วยคนครับ...ช่วยแนะนำอู่ที่วาง uz ใน e34 ที่ฝีมือๆ อะครับ แล้วราคาจบที่เท่าไรครับ กำลังหาข้อมูลอยู่เหมือนกัน
paaman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม