ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-09-2013, 14:17   #11
FighterJz
Senior Member

Car Brand: Mazda Fighter
Engine Type: 2jz ge vvti
คะแนน: 13 FighterJz is on a distinguished road
ไม่รู้จะตอบ หรือจะเล่าดี

คือว่า รถผมมีเสียคอมแอร์ดัง เพราะว่า

อู่รถยนต์บอกว่าลูกปืนคอมแอร์ดัง อู่บอกให้ไปร้านแอร์ทำ

ผมไปร้านแอร์ 2 ร้าน บอกว่าไม่ใช่ลูกปืนคอมแอร์ เค้าบอกว่าให้ไปอู่รถยนต์

ผมก็กลับไปดูรถยนต์บอกตามที่ร้านแอร์ 2 ร้าน เค้าบอกว่าไม่ใช่เป็นที่คอมแอร์

สุดท้ายอู่รถยนต์ ช่วยหาต้นเหตุของเสีย เป็นที่ลูกปืนลูกรอก สายพานหน้าเครื่องครับ

เปลีี่ยนแล้วหายครับ

และอีกตัวที่ทำให้เกิดเสียหลังจากมาคบ 2j ge vvti
ก็เสียงลูกรอก ดันสายพานหน้าเครื่อง เปลี่ยนลูกรอกก็หาย ตัวหลังจะดังก็ตอนคอมแอร์ทำงานครับ

ตัวต้นเสียทั้ง 2 ตัวถ้าไม่ใช่ช่างอย่างผม ก็หายากว่าเป็นตัวไหนเพราะมันดังด้านหน้า ยืนฟังด้วยกันหลาย ๆ คน แต่ละคนก็บอกไม่ตรงกัน

แต่ถ้าจากมีประสบการณ์จากการวิ่งไปถามคนนั้นคนนี้และ เปลี่ยนเอง ก็พอจะแยกได้แล้วตอนนี้
FighterJz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม