ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-02-2010, 22:02   #9
poseidon
Junior Member

รูปส่วนตัว poseidon

คะแนน: 0 poseidon is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
โดยปกติแล้ว ระดับน้ำมันพวงมาลัยเพาเวอร์ จะไม่ลดระดับครับ เพราะว่า เป็นระบบวนเวียนใช้งานสร้างแรงดันครับ ดังนั้น ถ้าระดับน้ำมันเพาเวอร์เคยอยู่ขีด Max. แล้ว อยู่ๆ ลดต่ำลงกว่า ขีด Min. ให้ระบุได้เลยครับว่า มีการรั่วในระบบครับ ต้องหาทางแก้ไข

ตอบคำถาม ว่ามีอาการอย่างไร?

ถ้าระดับน้ำมันเพาเวอร์อยู่ต่ำกว่าขีด Min. จะมีอากาศเข้าไปในระบบ พวงมาลัยจะหนักขึ้น (อากาศเข้าน้อย หนักขึ้นน้อยหน่อย เข้ามาก หนักมากหน่อย) แล้วถ้าอาการหนัก จะมีเสียง อี๊ดๆ ดังอยู่ในระบบครับ นานๆเข้า พัง ไ้ด้ครับ

แล้วถ้ามันดันออก ถังพักน้ำมัน เพอเวอร์ละคับ
ดังแรงมาก เลี้ยวก็ดัง หนักด้วย
poseidon is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to poseidon For This Useful Post:
tatizoodlor (03-04-2013)