ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-05-2014, 23:58   #6
ชบาแดง
ClubJZ Full Member 2557

คะแนน: 0 ชบาแดง is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PhotJZ อ่านกระทู้
ทำไมเวลาเขาขาย บางคนต้องบอกตัวเลขยาวๆที่ฉลากกล่อง บางคนก็บอกว่า เบอร์ 36 อะไรแบบนี้ ...บางครั้ง ที่ผมเข้าใจ กล่องปลั๊กหนา สามารถใส่ได้ด้วยกันหมด แบบนี้ถูกหรือเปล่า สงสัยเหมือนกัน บางทีมีงบพร้อมอยากซื้อไว้เป้น spare เห็นบางคนขายถูก แต่ไม่กล้าตัดสินใจครับ เพราะเขาบอกรายละเอียด อย่างที่ผมบอกมาด้านบน ครับ
ผมก็ไม่ทราบรายละเอียดตรงส่วนนี้มากนัก แต่รถผม 1jz-gte ปลั๊กหนา เบอร์36 ปลั๊กจะออกข้าง คือว่ากล่องจะเป็นสี่เหลี่ยมผืนผ้า ปลั๊กจะอยู่ฝั่งด้านยาว แล้วก้อจะมีอีกแบบเป็นปลั๊กหนาเหมือนกัน แต่ปลั๊กจะออกด้านสั้น เท่าที่ผมรู้กล่องเบอร์36 จะมาพร้อมเครื่องที่มีสติกเกอร์ E8 ด้านหน้าเครื่อง แล้วปีการผลิตก้อใหม่กว่า แต่ไม่รู้ความหมายของ E8
ชบาแดง is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to ชบาแดง For This Useful Post:
khwan1j (24-05-2014)