ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-09-2008, 20:48   #16
toei
Senior Member

คะแนน: 17 toei is on a distinguished road
ภาพนี้จากขวามือ มันเป็นปลั๊กที่ออกมาจากกล่องขาว แล้วไปเข้าที่กล่อง ECU รึป่าวครับมีสายทั้งหมด 7เส้น แต่ที่คันเกียร์เดิมมันมี 5 เส้น เลยไม่รู้จะต่อยังไงค้นหาแบบ wiring ไม่เจอ
และที่ปลั๊กตัวกลาง มีสาย 5เส้น เบอร์4และ5 ไล่ดูเป็นสาย หลอดไฟ และเบอร์1,2,3 ไล่ดูแล้วน่าจะเป็นสาย S.W. O/D แต่ O/D มันใช้แค่สองเส้นเหลืออีกเส้นนี่ใช่สายไปต่อเข้ากับห ลอดไฟโชว์ O/Dมั๊ย
ส่วนสายไฟริมซ้ายมือสุด มีทั้งหมด 6 เส้น ผมเช็คดูแล้วเป็นสาย S.W. PWR.สองเส้น และสาย S.W. HIGH อีกสองเส้น มันจะเหลือสองเส้นใช่ต่อไปแสดงไฟโชว์สถานะของทั้งสอง สวิชท์รึป่าว
สรุปแล้วผมอยากจะลองติดตั้งและ วายสายไฟเองทำในยามว่างๆ พอจะมีพื้นฐานทางช่างบ้าง เครื่องผมมัน 2J VVTi ตอนนี้ที่ยังไม่รู้คือ สวิชท์PWR.ไปเข้ากล่องที่ปลั๊กหมายเลขอะไร และไอ้เจ้าปลั๊กที่คันเกียร์ตัวขวามือสุดมันไปเข้าปล ั๊กที่กล่องเบอร์อะไรบ้าง...ถ้าท่านไดจะพอบอกเป็นควา มรู้...แก่สมาชิกต้องขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ....ถ้าไป ค้นหาเองคาดว่าคงจะนานกว่าจะได้หรืออาจจะไม่เจอเลยก็ ได้
รูป
ชนิดของไฟล์: jpg สายไฟคันเกียร์.JPG (81.1 KB, ดาวน์โหลด 43 ครั้ง)
toei is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to toei For This Useful Post:
A31@udon (27-12-2011), khwan1j (11-02-2014)