ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-10-2009, 01:49   #235
zeng
Junior Member

คะแนน: 0 zeng is on a distinguished road
อยากสอบถามเกี่ยวกับคอมแอร์รถโฟรค์ตู้ที่บ้านนะครับ
คอมที่ใช้เป็นรุ่น sd7vมันเป็นรุ่นที่ทำงานตลอดเวลาหรือเปล่าครับ
ถ้าใช้หลักการทำงานของมันในการควมคุมความเย็นทำงานอย ่างไร เพราะตอนนี้เวลาเย็นหนาวมากครับ
ตอนนี้ตัดระบบน้ำร้อนเข้าฮีตเตอร์ไปแล้วมีผลด้วยหรือ เปล่าครับ
แล้วถ้าเราจะติดเทอร์โมเพื่อตัดต่อคอมสามารถทำได้กับ คอมรุ่นนี้ได้หรือเปล่าครับ
ตู้แอร์มีทั้งตู้หน้าและตู้หลังมีสวิทส์ปรับแยกออกจา กกัน ถ้าด้านหน้ากับด้านหลังต้องการความเย็นไม่เหมือนกันม ันทำงานได้อย่างไรครับ
zeng is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม