ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-02-2014, 08:31   #1
Thanaphon2
ClubJZ Web Register

Car Brand: Benz
Engine Type: 1UZ VVTI
คะแนน: 0 Thanaphon2 is on a distinguished road
ว่าด้วยเรื่องเรือนไมล์

สวัสดีครับ ผมลงเครื่อง UZ ในเบนซ์ w124 ครับ ตอนลงเครื่องช่างบอกว่าไมล์ของ W124 เป็นแบบเข็ม ไม่ตรงกับเครื่องยูซึ่งเป็นไมล์ดิจิตอล ช่างเลยแปลงเอาไมล์ของโตโยต้ามาใส่ ผลลัพท์คือ ใช้งานได้แต่ผมว่ามันไม่สวยอะครับ.....

ยังงัยรบกวนขอคำแนะนำด้วยครับว่าถ้าจะเปลี่ยนเป็นไมล ์เป็นแบบอื่นมีสวยๆ แนะนำมั้ยครับ

ปล. ของผมเป็นแบบที่มันมีความเร็วสุดที่ 180 อะครับ ขอบคุณครับ
Thanaphon2 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม