ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-02-2014, 08:11   #2241
wassa
Junior Member

Car Brand: sport rider
Engine Type: 2jz-ge
คะแนน: 0 wassa is on a distinguished road
Sport rider 2JZ GE Auto ดม LPG รายงานตัวครับ

เพิ่งได้ Sport rider 2JZ GE Auto ดม LPG มาไม่กี่วัน ก่อนอื่นขอรายงานตัวและฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

เริ่มต้นสำรวจเครื่อง ช่วงล่าง ระบบไอเสีย พบว่าเป็นเครื่อง 2JZ GE Auto ดม LPG ระบบมิกส์ วิ่งก้อโอเคพอไปได้ แต่ไม่ ปรู้ดปร้าด กินแก๊สด้วย โลละเกือบ 3 บาท เติม 650 วิ่งได้ 200 กว่ากิโล ก้มดูระบบไอเสียใต้รถจากเฮดมาเข้าท่อเดิมดีเซล จนถึงหม้อพักใบใหญ่ๆ
เข้าเรื่องผมจะจัดการกับเจ้า Sport rider 2JZ GE Auto ดม LPG ตัวนี้ยังไงดี เห็นในบางกระทู้บอกว่ามันวิ่งได้ 180+ และกินแก๊ส ไม่ถึง 2 บาท รบกวนด้วยน่ะครับ
wassa is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to wassa For This Useful Post:
CHAI-ENERGY-DEDE (06-06-2015)