ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-09-2008, 19:52   #55
คนเดิม
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว คนเดิม

Car Brand: nO cAr
Engine Type: nO Engine
คะแนน: 17 คนเดิม is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง คนเดิม
Smile

เมื่อวาน 17 กันยายน เอารถออกจากอู่ที่วาง แล้วก็เมาตลอดทาง ฉลองรับรถใหม่
แต่ยังไม่จ่ายตังค์ค่าวางนะ รายละเอียดค่าใช้จ่าย เดี๋ยวมาลงครับ พอดีวันนี้รถมีปัญหา
หมุนพวกมาเลยเลี้ยวมาก ๆ มีเสียงดัง เลยไปหาช่างอีก ช่างเติมน้ำมันพวงมาลัยเพาเวอร์
ก็ไม่ดังมาก แต่ ไป ๆ มา ๆ หมุนพวงมาลัยไม่ไปเลย วิ่งไปหาช่างอีก ช่างบอก ปั๊มเพาเวอร์เสีย
(อะไรกันเนี่ย ออกรถจากอู่วันเดียว พังซะแระ) ผมก็ไปซื้ออะไหล่มา พันห้า ให้ช่างเปลี่ยน
พร้อมกับบอกช่างว่า ความร้อนขึ้นมากเลย มะกี้ที่ขับมา มะวานก็ขึ้นช่วงที่อัด เดี๋ยวมันก็ลง
ช่างบอก วาล์วเปิดปิดน้ำเสีย เวรกำ เลย ผมเลยบอกช่าง ไหน ๆ ก้อทำแล้ว ทำวาล์วน้ำต่อแล้วกัน
ช่างก็ทำไป บ่นไป ตามประสา สรุป ไป ๆ มา ๆ ถอดน๊อตไม่ได้ ผมก็เห็นใจช่าง เพราะเครื่องซื้อมา
จากไอ้พวก ขี้โกง สาดดแบงค์ สาดดดใหม่ (เตรียมตัวกินลูกตะกั่วได้) แล้วรถผมก็ได้จอดที่อู่อีก
เพราะช่างบอกถอดไม่ออก หมดแรงแล้ว เหนื่อย นั่งกินเบียร์ แล้วผมก็โทรให้คนมารับกลับ
เฮ้อ เหนื่อยนะเนี่ย
คนเดิม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม