ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-03-2010, 19:11   #15
vampirezero
Senior Member

รูปส่วนตัว vampirezero

Car Brand: Volvo740
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 15 vampirezero is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง vampirezero
ของผม 1JZ-GE + LPG วางใน Body VolVo740 ปี 88 ครับ (เกียร์ออโต้ 1JZฝาดำ)

เค้นเต็มที่ เปิด OD PWD กระทืบจมสุด ๆ ได้แค่ 110 เองครับ วิ่งเส้นบางบัวทอง-สุพรรณบุรีนะครับ พี่ ๆ ก็คงจะรู้ว่ามันตรงและยาวขนาดไหน

วิ่ง 95 ได้ 140 ครับ

.. อ่านตัวเลขไม่ผิดหรอกครับ 110 และ 140 จริง ๆ เป็นแก๊ซระบบหม้อต้มนะครับ

ผมก็สงสัยว่าทำไมถึงได้แค่นั้น ล่าสุดเครื่องฮีทนำเข้าอู่พบว่า ฝาโก่ง ยางซีนภายในเครื่องทุกอย่างเสื่อมหมดเลย ท่อยางต่าง ๆ ก็ด้วย จึงได้นำฝาส่งโรงกลึงไปใส ปรากฎว่าพบเจอเหตุที่น่าตกใจ คือเต๊นท์ที่วางเครื่องมา ไปหาเครื่องที่เคยใสฝามาแล้ว มาวาง และที่น่าจะใจมากไปกว่านั้น !! รถผมไม่มีปั้มน้ำครับ !! .. ผมใช้วิ่งรถทุกวันจากบ้านไป รร. ไปกลับ 30 โล ไม่รวมออกนอกเส้นทาง ถ้าไม่ใช่ JZ ผมว่าคงกระจายอยู่บนถนนแล้วครับ

ปล.ที่เครื่องมันฮีทเพราะว่า ไมล์บอกความร้อนของผมมันไม่ทำงานครับ และผมหาไมล์เปลี่ยนไม่ได้ จึงใช้มาเรื่อย ๆ ปกติก็เติมน้ำตลอดทุกเช้าก่อนออกรถ ถึงว่าทำไมรถมันดื่มน้ำมากจัง คอแห้งจัง ทุกวันผมจะเติมน้ำเข้าหม้อน้ำจนเต็ม (ประมาณวันละ 1 ลิตร) แต่เหตุที่น้ำในหม้อน้ำหมดเร็ว ไม่ใช่เพราะมันเข้าไปหมุนในเครื่องนะครับ สาเหตุคือเวลาจอดมันดันออกทั้งทางหม้อน้ำและรังผึ้ง คือน้ำไม่หมุนเข้าเครื่องมาตลอด 4 ปีเลยครับ แต่อาจจะมีเข้าไปบ้างเล็กน้อยนะครับ

ตอนนี้นอนอยู่อู่แถว ๆ ถ.สวรรคโลกครับ พี่ ๆ ท่านใดมีไมล์ของ Volvo740 88" ช่วยนำมาขายหน่อยครับผม ต่อไปจะได้ไม่เกิดเหตุการณ์เครื่องฮีทอีกครับ
vampirezero is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to vampirezero For This Useful Post:
joaaa (17-03-2010)