ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-05-2009, 05:16   #147
zero62
Junior Member

คะแนน: 0 zero62 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ witiwat อ่านกระทู้
อาการคล้ายกันเลย ครับ เอ 31
เย็นมากมายแอร์ดิจิตอลเนี่ยปรับก็ไม่ได้ ปรับยังไงก็เย็นเท่าเดิม เคยลองยืนเปิดฝากระโปรงหน้ารถแล้วให้แฟนเพิ่มและลดแอ ร์ คอมพ์ก็ไม่ตัด มันอยากตัดเมื่อไหร่ก้ตัดเองอะ(ว่าจะลองเอาปรอทไปวัด ดูว่าในรถมันเย็นเท่าไหร่ มันถึงตัด)

อีกอย่างครับวันนั้นถอดกรอบแอร์และตัวข้างเคียงเช่น คอนโซลเกียร์ วิทยุออกมาแกะเอาตัวบังคับทิศทางลมออก เพราะลมเป่าแต่ไม่ออกประตูลม ช่างบอกว่าถ้าเป็นระบบออโต้มันจะบังให้ประตูลมเปิดขึ ้นลง ซ้ายขวา บ่อย ๆ ทำให้มันเสียง่าย (ไม่รู้จริงไหม) หาซื้อก็ไม่ได้ เลยแกะออกเอาลวดมัดไว้ให้ออกแต่คอนโซลอย่างเดียวเลย ลืมบอกไปแกะออกมาเห็นสายไฟเยอะมาก ที่ต่อกลับแอร์ดิจิตอล รู้สึกจะเดินสายไฟใหม่ด้วย อยากถามว่าจะทำยังไงให้สวิตย์ปรับองศาขึ้นลงมันใช้ได ้เหมือนเดิมอะครับ

อยากลองเอากรอบแมนนวลมาใส่แล้วลองปรับดู ว่ามันจะใช้ได้ไหม ถ้าใช้ได้เราต้องให้ช่างเดินสายแอร์ดิจิตอลใหม่ใช่ไห มครับ (มีปลักสำหรับใช้แมนนวลอยู่ด้วยครับเคยเอามาใส่เพื่อ ปรับประตูลมครั้งหนึ่งนึกว่าแอร์ดิจิตอลเสีย แต่ไม่ได้ปรับองศา) (รถซื้อมือสองมาก็ติดแอร์ดิจิตอลมาแล้วอะครับ) แต่คราวที่แล้วแกะเอากรอบออกยากมากกลัวพลาสติกกรอบแอ ร์มันจะหักอะครับ

หรือมีวิธีแก้ไขยังไงบ้างครับ
ผมเคยเปนคับมอเตอร์บังคับทิศทางลมมันเสียคับเปลี่ยนไ ป3-4ต้วอ่ะคับมันชอบเสียคับ
zero62 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to zero62 For This Useful Post:
sompol (22-06-2011)