ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-12-2014, 08:09   #3
SOMSAK
Member

คะแนน: 0 SOMSAK is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toonganja อ่านกระทู้
รถตู้ KIA ปี02 วาง 2JZ VVTI ฝาดำ ติดแก้สมิกซ์วิ่งแก๊สตลอด ถอดสายปั้มติ๊กไว้ สตาทร์ดไม่ติดคับ ใครพอทราบบช่วยแก้ปัญหานี้หน่อยคับ
อาการก่อนหน้านี้สตาร์ทต้องลากยาวหน่อย
พอติดแล้ว เดินเบาไม่ได้ ต้องตั่งคันเร่งไห้เร่งไว้ เครื่องจะไม่ดับและ ไฟแบตตารี่หมดค่อนข้างบ่อย
สิิ่งที่ผมแก้ เปลี่ยนหัวเทียนเข็ม และคอยจุดระเบิด3ตัว(เชียงกง)
หลังจากเปลี่ยนแล้ว สตาร์ดติด เดินเบาได้ไม่ดับ สามารถตั่งคันเร่งไว้ปกติ แต่เวลาสตาร์ดต้องลากยาวเหมือนเดิม จนมีวันนึง สตาร์ดจนแบตหมด ก็เลยถอดแบตไปชาร์ต
พอได้แบตแล้ว ก็กลับมาไส่ สตาร์ดต้องลากยาว มีแบลคไฟท์เสียงดังตู้ม เครื่องเย็น หมอต้มเย็น มีไอน้ำเกาะ แต่ไม่ติดครับ
ผมจะแก้ปัญหาเบื้องต้นยังไงไห้สตาร์ดติด
สาบานว่าถ้าติดแล้ว จะรีบนำไปเข้าอู่ทันที
ช่วยแนะนำอู่ด้วยคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับผม
อาการเหมือนแก๊สท่วมครับ
SOMSAK is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม