ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-10-2015, 07:15   #1
kenggame
Junior Member

Car Brand: benz
Engine Type: benz
คะแนน: 0 kenggame is on a distinguished road
ช่วยด้วยครับหาอู่ซ่อมแถวเชียงใหม่ครับ

แนะนำอู่ซ่อมเจแถวเชียงใหม่ พอดีผมเอารถไปซ่อมก็หลายอู่ไม่จบสักที อยากได้อู่ที่เก่งๆ ใครรู้ช่วยบอกต่อผมหน่อยนะครับ

อาการเสียคือพอสตาร์ทเครื่องรอบเครื่องก็ปกติดีแต่พอ วิ่งไปสักพักเครื่องร้อนตอนเหยียบแบรคจอดรถรอบเครื่อ งสวิงขึ้นลงประมาณ 500-700 รอบ แร่งเครื่องยังไงก็ไม่ดีขึ้นเครื่องสวิงแล้วดับ เป็นทั้งแก๊สและน้ำมัน ถ้าเปลี่ยนเป็นน้ำมันยิ่งแย่เครื่องสะดุดแต่เป็นแก๊ส เครื่องตอนไม่ร้อนก็นิ่งดีแต่พอวิ่งก็ไม่มีปัญหาจะเป ็นก็ตอนจอดจะเป็นเหมือนที่ผมบอกดับทุกครั้ง หัวเทียนเปลี่ยนแล้วยังเป็น 1jzge ฝาขาว

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kenggame : 11-10-2015 เมื่อ 07:35.
kenggame is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม