ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-01-2013, 22:46   #7
น้องหมูพีร์ V8
Junior Member

รูปส่วนตัว น้องหมูพีร์ V8

Car Brand: NISSAN FRONTIER CAB 4x4
Engine Type: 1UZ-FE LPG
คะแนน: 0 น้องหมูพีร์ V8 is on a distinguished road
Talking

1.ทำไมถึงไม่กล้าขึ้นเขาหรือครับ เครื่องมันไม่มีกำลังหรือว่าอะไร
...น่าจะนะครับ เพราะขึ้นดอยขุนตาลผมแปะๆ แอคคอร์ด งูเห่าได้แค่นั้น แซงไม่ได้!?!?แล้วใบก็ค้าง!!!ต้องให้ช่างกทม.เอาพัดล มมาเปลี่ยนที่ลำปาง(เป็นปัญหาเทคนิคไม่เกี่ยวกะเครื่ อง)
รถผมแก๊สมิกซ์ผมใช้วิธีนี้ครับ
...ถ้าตั้งใจจะขึ้นต้องเปิดวาวล์แก็สอีกครึ่งรอบครับ เพราะทางดำผมวิ่งไม่เกิน 160 เลยหรี่วาวล์ไว้(แอบงกนิดนึง)
...ส่วนช่วงไหนถ้าเขายาวๆ ชันๆ แบบ กทม-ลำปาง-เชียงใหม่-ฝาง-แม่สาย-เทิง-ปัว-น่าน-แพร่-ลำปาง-กทม ผมสับน้ำมันเอาครับ พอเกจ์ชี้ที่ 100c สับทันที กันเหนียวไว้ก่อน 6666666

2.ราคาเครื่อง ประมาณ

...ตามท่านอื่นครับ รถผมงานเหมา ไม่เทิร์นเครื่องเก่าเพราะมาเป็นเข่ง

3.ค่าติดตั้งแก็ส ประมาณ

...ตามข้อสอง

4.ค่าภาษี ประมาณ

...กระบะ 4WD มีหลังคา 1,050 ครับ

5.เห็นบ่นกันเรื่องความร้อน มันร้อนง่ายหรือว่าอะไรครับ

...ความเห็นส่วนตัวนะครับ ผมว่ามันระบายความร้อนดีเกินไปด้วยซ้ำ ชิ้นส่วนต่างๆ ในห้องเครื่องจึงร้อนฉ่า แล้วความร้อนนั้นก็กลับมารมตัวมันเองครับ เชื่อมั๊ย???

ใครใช้ฟรีปั๊มหรือไฮดรอลิค ลองหาไฟฟ้าไปแปะแถวที่อับๆ ลมซักตัวนะครับ เอาแบบต่อสวิชแยกไว้ที่คอนโซลก็ได้ พอเกจ์ตึงๆ ค่อยเปิด ถ้าหายค่อยบอกต่อ ผมแอบเห็นหม้อน้ำเดิมเจโบยังมีเลย
รูป
ชนิดของไฟล์: jpg DSCF0936 (Custom).JPG (80.6 KB, ดาวน์โหลด 2 ครั้ง)
น้องหมูพีร์ V8 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to น้องหมูพีร์ V8 For This Useful Post:
C220 (12-01-2013), pakapao (14-01-2013), samurai9009 (12-01-2013)