ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-01-2013, 16:26   #3
Satorn777
ClubJZ Web Register

Car Brand: Bmw
Engine Type: 1jz gte
คะแนน: 0 Satorn777 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ samurai9009 อ่านกระทู้
พอดีผมเพิ่งรู้จักเครื่องUZน่ะครับ แล้วก้อสนใจด้วย
อยากจะลง ไว้ในรถของผม ด้วยความที่มันเป็นเครื่องv8
ซึ่งเป็นเครื่องที่ผมหาอยู่นาน แต่มาเห็นพี่ๆในเว็บบ่นกันว่า
ไม่่กล้าวิ่งขึ้นเขา อยากจะถามว่า
1.ทำไมถึงไม่กล้าขึ้นเขาหรือครับ เครื่องมันไม่มีกำลังหรือว่าอะไร
2.ราคาเครื่อง ประมาณ
3.ค่าติดตั้งแก็ส ประมาณ
4.ค่าภาษี ประมาณ
5.เห็นบ่นกันเรื่องความร้อน มันร้อนง่ายหรือว่าอะไรครับ

ขอบคุณที่เข้ามาตอบนะคับ

ขออีกข้อนะครับ อู่ที่พี่ C220 วางเครื่องอยู่ที่ไหนครับ
คิดว่าช่างน่าจะชำนาญงานถ้าผมจะลงบ้างจะได้หาช่างที่ ดีหน่อยครับ
เพราะเคยโดนช่างไม่มีฝีมือฟันเงินมาหลายอู่แล้วครับ
จนตอนนี้รถที่บ้านจอดทิ้งอยู่2คันรวมที่ขายไปก้อ3
T^T
ไม่กล้าขึ้นเขา เพราะกลัวต้องไปหากินข้าวลิง อิอิ
Satorn777 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม