ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-10-2007, 21:27   #42
WizardOnWeb
Member

รูปส่วนตัว WizardOnWeb

คะแนน: 0 WizardOnWeb is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mike j bo อ่านกระทู้
ถ้าไม่ ซีเรียส ติดแบบ no mixer ก็ได้นะครับ น้ำมันได้เหมือนเดิม แก๊สก็วิ่งดีนะ แต่กินกว่าใส่ mixer อยู่พอสมควรแต่ไม่มากจน น่าเกลียด.......ก็มีหลายคนอะครับ ที่ไปติดแบบ no mixer แต่เดินเบาไม่ได้ หรือ กินระดับ 2.5บาท++ ต่อ กิโล ก็แก้โดยการไปใส่ mixer กันตามระเบียบอะครับ .............ตอนผมใช้ no mixer ในเมือง ขับอัดๆ ก็ได้ 2.2-2.5 บาท ต่อโลนะ แต่ถ้า ชิวๆ ก็ 1.8-1.9.......นอกเมือง 110-120 ยาวๆก็ได้ 1.4-1.5 นะ แต่ถ้า 160-180 ยาวๆ ก็ได้ 1.8-1.9...แต่ถ้า ออกต่างจังหวัด ต้องเร่งแซงบ่อยๆ 120-160 ก็ อยู่ที่ 1.8-1.9 อะครับ..........ปกติวิ่งน้ำมันรถผม ในเมือง 6- 6.5 กิโลลิตรอะครับ หรือ โลละ 4.6-5 บาทอะ เหลือ 2 บาทนิดๆ แบบวิ่งมันส์ๆ ก็ถือว่า ok นะ ถ้าจะทำให้วิ่ง ในเมือง 1.5-1.7 ก็คงทำได้แหละ เพราะ คันอื่น เค้าก็ทำกันได้อะ แต่ผมก็ลองดูแล้ว แต่มันวิ่งไม่ถึงใจอะ เพราะ ผมยังอยากใช้น้ำมันอยู่ เลยไม่สามารถ ใส่ Mixer ตามสเปก ที่เนียนที่สุดได้อะครับ ซึ่งตอนนี้ ผมก็ ใส่ Mixer 32 mm อยู่อะ บูสต์ก็ดันได้สุดปกติ แต่ดูจะขึ้นช้ากว่าหน่อย ซึ่งจะให้ดี คงต้องใส่แรมด้าอะ แต่ผมขี้เกียด ..

สุดท้าย ก็ลองตัดสินใจดูอะครับ ว่าจะติดแบบไหนงะ งบก็คง 2 หมื่น ละมั่งครับ ส่วนอู่ไหน ผมว่าเลือกตามสะดวกละกันครับ เพราะ อู่ที่ผมไปทำ ก็ไม่ใช่ อู่เทพอะไรที่ไหนอะ ที่ถามๆ ผมไป ก็เห็นมีบางคันต้องวิ่งเข้าออก อยู่หลายครั้งอะครับ เอาเป็นว่า ลองๆหาอู่ที่ชอบดูละกันครับ เพราะ เครื่องผม ก็ได้ถ่ายรูปมาลงเนต จนหมดเปลือกละครับ เอาไปลองทำกันดูได้ครับ ลองๆค้นกระทู้ จากชื่อผมดูครับ

ลองไปถามๆแถวลาดปลาเค้า กับลาดพร้าวเค้าบอกยังไงก็ต้องใส่มิกอะครับ เค้าบอกติดแกสจะให้แรงเหมือนเดิมคงไม่ได้
WizardOnWeb is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม