ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-09-2009, 23:51   #4
kks
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: A31
Engine Type: 1J-GTE
คะแนน: 15 kks is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ludwig_awsb อ่านกระทู้
แต่ตอยนี้ก็170 ถ้า super จะกว่านี้ไหมครับ แล้วรูมิกนี่คือต้องถอดมาดูหรอครับ รูปร่างเป็นใง กลัวง่า
รูมิกช์คงต้องถอด หรืออาจจะใช้การถอดท่ออากาศ แล้วถ้ามันวัดได้หรือมันสามารถวัดโดนไม่ต้องถอด ก็วัดครับ ขนาดเท่าไร รอบเครื่องสูงไปครับ สูงมากด้วย เพราะปกติแล้วมันจะต้องอยู่ที่ 7-800 เปิดแอร์อาจจะอยู่เท่าเดิม หรืออาจจะเพิ่มขึ้นนิดหน่อยครับ และหม้อต้มใช้งานได้ แต่ไม่ดีเวลาเร่งเครื่องสูง ๆ หรือใช้รอบสูง ๆ ครับ มันไม่เหมาะสมกับเครื่องเจครับ เครื่องเจต้องใช้ super ครับ ส่วนอาการที่ดังคงต้องเอารถมาให้ตรวจเช็คครับ เพราะมันไม่สามารถจะบอกได้ครับว่ามันดังจากอะไร ถ้าไม่ได้ลองเองครับ
kks is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to kks For This Useful Post:
ludwig_awsb (19-09-2009)