ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-03-2008, 17:49   #6
Tatpong
Senior Member

คะแนน: 18 Tatpong is on a distinguished road
ในกระทู้เก่ามีเกี่ยวกับการต่อสวิทช์รีเซ็ทไว้น ะครับ ผมทำเป็นสวิทช์ติดไว้ที่คอนโซลเลย จะทำเมื่อการวิ่งของรถผิดปกติคือไม่รถวิ่งไม่เข้าเกี ยร์5 (สังเกตเอาว่ารอบเครื่อง 2000 รอบ/นาที ความเร็วไม่ถึง 80 กม./ชม.) จะจอดรถดับเครื่องแล้วกดปุ่มนี้ประมาณ 3 วินาที (เน้นว่า 3 วินาทีนะครับไม่ใช่ 3 นาที เพราะหลายคนคิดว่าต้องถอดขั้วแบตนานเป็นหลักนาท ี ) แล้วสตาร์ทเครื่องออกวิ่งไปต่อได้เลย เครื่องกลับสู่สภาพเดิม
Tatpong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม