ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 27-03-2008, 00:14   #17
อั๋น
Junior Member

รูปส่วนตัว อั๋น

คะแนน: 0 อั๋น is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง อั๋น ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง อั๋น
ปัญหาที่พบ
กระปุกเกี่ยร์ออโต้ วางไม่เท่ากับ เบอดี้ เกียร์เก่า วางแล้วเป็นรูช่องรอบ ต้องให้ เขา
แปลงใส่เอา

เครื่องเดินเรียบ ไม่สั่นเวลาความ เร็วสูงๆ แต่เบรกสงสัยต้อง เพิ่มเป็น หม้อ ลม 2 ชั้น
รู้สึกเบรก แล้วไม่สะใจ เหมือนจะเอาไม่อยู่ แต่ก็มีเสียงนะ เหมือนสายพานราวริ้นมัน
ดังๆ หรือ หัวฉีดแก๊สที่ดังมะรู้แต่มะดังมากๆ

ไมวัดความเร็วรอบ ช่างบอกทำไม่ได้ ต้องไปหาที่ทำเอง ลองถามอาจารย์ BJ ได้ราคามาและคับ

ในห้องเครื่องความร้อนระอุมากๆ ยังไม่รู้จะแก้ไขอย่างไง พ่อบอก ลองเปลี่ยนน้ำมันเครื่องไปก่อน แบบที่ใช้ กับแก๊สโดยเฉพาะ ความร้อนน่าจะลดลง (เกี่ยวเป่ามะรู้) เลยคิดจะไปหาตัวดักลมมาระบายความร้อนคับ หรือก็ยังไม่รู้เหมือนกันว่าจะเอาไง
.................................................. .................................................. .............................

ปัญหาเหมือนผมเลยครับผมเพิ่งไปเอารถมาวันนี้เหมือนกั น ช่วยแนะนำร้านที่ไปทำมาหน่อยนะครับ
1 ปัญหาเรื่องเกียร์บอร์ดี์ไม่ได้กันเป็นรูรอบ **ไปทำที่ร้านไหนครับช่วยแนะนำ ราคาประมาณเท่าไหร่
2 ปัญหาเรื่อง เบรกไปเปลี่ยนเป็นหม้อลม2ชั้นมารึยังครับ เบรคดีขึ้นหรือป่าว ของผมก็อาการเดียวกัน
3 ไมวัดรอบความเร็ว ช่างก็ไม่ได้ทำให้เหมือนกัน ช่วยบอกร้ายและราคาให้ด้วยครับ
4 ปัญหาความร้อน รู้สึกได้ร้อนเข้ามาถึงขาที่วางไว้ใกล้ห้องเครื่องเว ลาขับรู้สึกได้ ถ้าเจาะฝากระโปรงทำตัวดักอากาศจะช่วยให้ดีขึ้นมั้ยคร ับ
ขอขอบพระคุณล่วงหน้า เพราะมึนตึบจริงๆ ไม่รู้จะหาใครช่วยแก้ปัญหาให้ และเครสคุณเหมือนผมพอดีครับ ของผมวางเครื่อง สตาร์ด้า โฟวิลไดลว์2jz GEฝาดำเหมือนกันครับ
อั๋น is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม