ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-01-2013, 20:54   #1
texger
Junior Member

รูปส่วนตัว texger

Car Brand: nissan
Engine Type: 1jz gte
คะแนน: 0 texger is on a distinguished road
1j gte แก๊สหัวฉีดac สะดุด4-5 พันรอบ

ขอสอบถามเรื่องแก๊สหน่อยครับ

- รถผม 1j gte m/t ตอนแรกโบเดิมติดแก๊ส ac หม้อต้ม หลังทอง เดินท่อแก๊ส8มิล ก็ขับได้ปกติบูสได้ปกติ(บูส0.7)
แต่ตอนนี้ขึ้นโบเดี่ยว บูส 1.2 รถมีอาการสะดุดตอน 4พันรอบ(ตอนบูสเต็ม1.2) ตั้งแต่เกีย2,3,4,5 แต่พอพ้น 5พันรอบไปแล้ว(บูสก็ยัง1.2อยู่) รถวิ่งได้ปกติ อยากจะถามว่ามันเป็นที่ สเป็กอุปกรณ์แก๊ส+หม้อต้มหรือเปล่าครับ (ตอนนี้ผมจูนแก๊ส สุดตารางไปแล้ว)

ขอบคุณครับ
texger is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม