ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-05-2017, 10:43   #1
lizerblack
ClubJZ Web Register

Car Brand: TOYOTA
Engine Type: 2L
คะแนน: 0 lizerblack is on a distinguished road
อย่างไหนค่าใช้จ่ายน่าจะน้อยกว่า

รถผมโตโยต้า4ประตูปี95 วางเครื่อง 1JZ GE เมื่อ สิงหาคม 2554 ก็ใช้มาดี ตอนนี้น่าจะต่อไม่ไหวเครื่องเยิ้มหมดแล้ว แต่ลงทุนซ่อมตัวถังกับช่วงล่างไปหลายแล้ว จึงคิดจะเปลี่ยนเครื่องใหม่อีกรอบ แต่เจ้าของอายุเริ่มมากแล้วเพราะใกล้ๆ จะเกษียณแล้ว จึงไม่อยากจะให้รถแรงเท่าไหร่แล้ว เพราะไม่ขับเร็วแล้ว จึงอยากจะเอาเครื่องแค่ 3S แต่มีหลายคนติงว่าต้องทำกันใหม่ ค่าใช้จ่ายจะแพง ให้เอา 1JZ vvti ซึ่งค่าใช้จ่าย จะไม่มากเพราะไม่ต้องดัดแปลงอะไรแล้ว อยากจะถามความเห็นเพื่อนๆ ใครพอมีคำแนะนำบ้างครับ และถ้าว่านำรถมาเปลี่ยนใน กทม แถวไหนที่ดีๆ บ้างครับ
lizerblack is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม