ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-06-2009, 08:41   #12
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icetimv2 อ่านกระทู้
สงสัยจะจริงอย่างที่บอกอะคับ ตามที่บอกสีของสายมาเป็นสีเดียวกันเรยคับ ผมไม่ทราบว่าไมล์เดิมของไมตี้ที่เป็นไฟฟ้ามันใช้ได้ป ่าวคับ(หมายถึงว่าไมล์จะแปลงสัญญาณออกมาให้รึป่าว)ช่ างเค้าต่อไว้ไมล์ก้อขึ้นอยู่คับแต่วัดรอบไม่ขึ้นและร ะหว่างเปลี่ยนท้ายเกียร์ใหม่กับหาไมล์เจมาใส่ อันไหนจะยุ่งยากกว่ากันคับ ช่วยทีคับกลุ้มเหลือเกิน
ถ้าสมมุติว่า เป็นอย่างที่ คุณ supjungsolution กล่าว (ผมเองด้อยประสพการณ์ ยังไม่เคยเห็นรุ่นที่คุณ supjungsolution บอกนะครับ) แสดงว่า ที่ท้ายเกียร์ มีแค่เซนเซอร์ SP1 สามารถต่อสายสัญญาณเข้าหลังเกจ์ และนำสายจากหลังเกจ์ เข้ากล่องที่ขั้ว SP1 ได้เลยครับ เป็นเรื่องง่ายเสียอีกครับ

สมมุติว่า เราหาสัญญาณ SP2 ที่ท้ายเกียร์ อย่างไรก็หาไม่เจอ แต่ว่า กล่องต้องใช้ สัญญาณ SP2 นั่นง่ายๆ ไม่ยากครับ คุณไปที่ร้านรับทำ แปลงสัญญาณ SP1 ขอให้เขาทำกล่องแปลงสัญญาณ SP2 จาก SP1 ครับ ร้านที่รับทำกล่องแปลงทำได้ครับ เมื่อแปลงเสร็จ ก็นำสัญญาณต่อเข้ากล่องที่ขั่ว SP2 ครับ