ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-11-2008, 21:32   #13
m&m
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว m&m

คะแนน: 17 m&m is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HS9KRM อ่านกระทู้
อยากเห้นรูป ด้านใน ลิ้น ครับ ว่า ทำยังไง อยากทำมานานเเล้วครับ
ด้านในไม่ได้ทำอะไรเลยครับ พี่โตเพียงเเค่ทำให้ลิ้นสามารถปิดลงมาได้เเค่นั้นเอง โดยคำนวนดูจาก มิกซ์ที่เราเคยใช้อยู่ครับ ภายในก็เหมือนเราเหยีอบคันเร่งเลยครับ เหยีอบมากเปิดมากเหยีอบน้อยเปิดน้อย เพียงเเต่ระบบนี้ทำอย่างไรก็ได้เเค่ทำให้ลิ้น trc ปิดเหลือรูที่ทำให้อากาศไหล่ผ่านเท่าที่ มิกซ์ของเราที่เคยใช้อยู่ ส่วนถ้ามี lamda เราก็สามารถปรับเพื่อให้ได้ค่า เสต็บเริ่มต้นโดยเปิดเเละปิดลิ้นลงเพื่อให้ค่าที่ใกล ้เคียงมาตรฐานของ lamda ประมาณ 90 ครับ ส่วนผลที่ได้ก็..นาๆจิตตัง..อย่างน้องท่านบนว่าครับเ พราะความพอใจของเเต่ละคนไม่เท่ากันครับ สว่นผมระบบนี้ผมถือว่า ok เเล้วเเรงได้ทั้งน้ำมันเเละวิ่งประหยัดด้วยเเก๊สก็พอ ใจเเล้วในตอนนี้ เพราะตอนนี้ราคานำ้มันเเละเเก๊สไม่ต่างกันมากเเล้วนะ จ๊ะ
m&m is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 4 Users Say Thank You to m&m For This Useful Post:
HS9KRM (12-04-2010), kangboss244 (19-02-2011), richard (03-02-2011), กัมพ์ (28-04-2011)