ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-03-2009, 17:25   #28
krd
Senior Member

รูปส่วนตัว krd

Car Brand: TOYOTA
Engine Type: 2J GE
คะแนน: 17 krd is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ThESuNtAnA อ่านกระทู้
แล้วถ้าลืม มาร์คใว้อ่ะครับ

ตั้งมาร์คหน้าเครื่องแล้ว

จานจ่าย ที่ถูกต้อง จะหันไปทางไหนครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับบ
โดยการตั้งเริ่มที่สายพานทร์มมิง เซตให้คืนค่าเดิมโดยหมุนจุดมาร์ที่หน้าเครื่องให้ตรง กันทั้ง 3จุด แล้ว มาปรับแต่งที่จานจ่ายโดยให้จุดมาร์ทที่แกนจานจ่ายและ ที่เฟืองให้ตรงกันก่อนใส่

ตรงที่จานจ่าย ตรงที่เป็นเฟืองจะมีขีดหรือที่มาร์คอยู่ครับตั้งให้ต รงกันทั้งที่เฟืองและที่แกน
krd is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to krd For This Useful Post:
tatizoodlor (22-02-2012)