ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-05-2013, 19:59   #585
kazuya
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: BMW 318 i
Engine Type: 1JZ GE VVT-i
คะแนน: 17 kazuya is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kazuya
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 021028 อ่านกระทู้
คอมหอนตอนเร่งเครื่องครับ สอบถามว่ามันซ่อมได้ไหมครับ ถ้าซ่อมไม่ได้จะเลือกซื้อคอมเชียงกงหรือคอมบิ้วใหม่ค รับ เห็นพี่สมาชิกไปซื้อคอมเชียงกงมายังหอนเหมือนเดิมเลย อยากขอคำแนะนำครับ
คอมหอน มักเกิดจากลูกปืนคอม การเปลี่ยนลูกปืน ยังงัยก็ต้องถอดคอมออกมา แล้วทำการเปลี่ยน ซึ่งช่างมีกจะเลือกเปลี่ยนทั้งลูกเพราะว่ามันง่าย ไม่ต้องรื้อคอม ถ้าช่างบอกให้เราเปลี่ยนทั้งลูกของเชียงกง ก็ต้องมีประกันให้เราครับว่า เปลี่ยนแล้วต้องไม่หอน เพราะโดยปกติ ช่างกับเชียงกงจะมีประกันให้กันอยู่แล้ว เพียงแต่มันเสียเวลา เสียน้ำยา ถ้ามันหอนอีก วึ่งถ้าต้องการเปลี่ยนแต่ลูกปืนเรายืนยัน ช่างก็ต้องทำให้ ถ้าไม่ทำให้ก็เปลี่ยนร้าน หรือนอกจากว่า ช่างบอกหาลูกปืนไม่ได้ครับ
kazuya is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to kazuya For This Useful Post:
แปลงใจ (12-05-2013)