ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-04-2010, 19:14   #7
meehnoi
Member

รูปส่วนตัว meehnoi

Car Brand: peugeot505
Engine Type: jbo vvti
คะแนน: 15 meehnoi is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ วาล อ่านกระทู้
ลองขับได้ 3 วัน เติมแก๊สไป 87 ลิตร (ถัง 96 ลิตร) ไฟแดงโชว์ วิงได้แค่ 360 กม. เอง เครียดเลยผม ตอนยกเครื่องเดิมลง คิดว่าน่าจะประหยัด เหมือนที่เขาว่า กลับกลายเป็นกินจุ กว่าเครื่องเดิมอีก ไม่ประหยัดเลย มีวิธีช่วยผมไหม ครับ เนื่องจาก ตั้งใจว่าเปลี่ยนเครื่องเสร็จอยากจะประหยัดค่าเชื้อเ พลิง ตอนกลับบ้านช่วงสงกรานต์ เจออย่างนี้ ผมไม่กล้าขับไปไหนมาไหนเลย
วันนี้ว่าจะให้เขาจูนให้ใหม่อีกที พี่ๆ ช่วยแนะนำผมด้วยครับว่าทำอย่างไร ที่บ้านก็ว่า กดดันผมเยอะเหลือเกิน ขอบคุณล่วงหน้าครับ สำหรับคำแนะนำ ผมจะเฝ้ารอคำตอบจากพี่ๆ นะครับ
เช็คโค้ด แล้วทดสอบวิ่งน้ำมันก่อนว่าได้เท่าไหร่ ถ้าโอเคแล้วจึงต่อด้วยระบบแก๊ส ของผม 1Jvvti วางใหม่ระบบไฟไม่ครบ O2 เสียโดนไป 6 กม.ลิตรแก๊ส หลังแก้ไขได้ 9 หน่อยๆทางไกลแบบไม่กดทิ้งกดขว้างอ่ะครับ
meehnoi is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม