ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-02-2012, 10:28   #519
joremus
ClubJZ Full Member 2555

Car Brand: Nissun
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 joremus is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ A31@udon อ่านกระทู้
เอารถออกมาจากอู่แล้วครับ ลองขับอยู่2-3วันแล้ว วิ่งดีมาก
เรื่องของเรื่องเพราะ เอารถไปลองขับดูแล้ววันนี้ วิ่งอยู่ประมาณ170ระยะประมาณ500กว่าเมตร พวงมาลัยมันเบาจนไข่หด! ไม่กล้ากดต่อ
กะว่าจะลองดูถ้าถึง180แล้ว จะไม่ตัดอย่างที่ช่างเค้าบอกจริงหรือป่าว อิอิ
แต่ทำไมพวงมาลัย(พาวเวอร์)รถผมมันเบาผิดปกติ มันจะเกี่ยวกันหรือป่าวครับ
ตอนอยู่ที่เครื่องเดิมกำลังมันไม่ค่อยเยอะ พวงมาลัยมันก็เลยหนักนิดๆ
แต่พอเปลี่ยนเครื่องใหม่กำลังเครื่องเยอะขึ้น พวงมาลัยก็เบากว่าเดิม
แบบว่า
เครื่องเก่า เวลาหักเลี้ยวต้องใช้สองมือหมุน(แค่ออกแรงนิดๆ)
เครื่องใหม่ เวลาหักเลี้ยวใช้แค่มือเดียวหมุน

ท่านใดพอจะทราบบ้างครับ

ว๊าว เอารถมาโชว์ผมบ้างเด้อครับ
joremus is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to joremus For This Useful Post:
A31@udon (12-02-2012), somtao (12-02-2012)