ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-11-2013, 08:50   #5
nontype
Junior Member

Car Brand: Toyota, ISUZU
Engine Type: 2KD-FTV, 3S-GE, 4JK1-TCX
คะแนน: 0 nontype is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ C220 อ่านกระทู้
ถ้าต้องการประหยัดงบ
เฟืองท้ายเดิมน่าจะเหมาะกับ 1UZ-FE มากกว่า
จะได้ไม่ต้องตามเปลี่ยนเฟืองท้ายอีก
ความใหม่ของเครื่องพอๆกันปีต่อเนื่องกัน
UZ ฝาครอบปี 96 มีเยอะ
UZ vv ส่วนใหญ่ในเซียงกงปี 97
แล้ว 1UZ ตัว VVT-i กับไม่มี VVT-i ต่างกันเยอะใหมครับด้านความรู้สึกในการใช้งาน เพราะเห็นตัว VVT-i จะเป็นเกียร์ AT 5 Speed + แรงม้ามากกว่า FE เล็กน้อย

อีกเรื่องหนึ่งก็จะเป็นอู่ที่วางครับ ไม่ทราบว่าพอแนะนำได้บ้างใหมครับ ผมจะได้ลองไปเลียบๆ เคียงๆดูครับ

ขอบคุณมากครับ
nontype is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม