ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-03-2008, 22:16   #8
muddyfire
Junior Member

รูปส่วนตัว muddyfire

คะแนน: 0 muddyfire is on a distinguished road
ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับ ได้ข้อมูลเพิ่มขึ้นเยอะเลย วันนี้วิ่งเกือบทั้งวันอากาศร้อนมาก+รถติด ตอนเช้าเติมน้ำก่อนออกจากบ้านประมาณเกือบครึ่งล ิตร พอขับใช้งานปกติซักพักจนเครื่องเริ่มร้อน จอดรถแล้วลงมาเช็คดูเห็นสาเหตุแล้วคับ ปริมาณน้ำในถังพักมันเอ่อขึ้นจนถึงรูหายใจของมันแล้ว ล้นออกมาคับ ทีละนิดๆ พอเครื่องเย็นเช็คดูอีกที น้ำก้อพร่องไปและเติมอีกประมาณครึ่งลิตรเหมือนเ ดิม .. ตอนนี้ผมคาดว่าพัดลมคงจะไม่พอคับ เพราะสังเกตุดูจากเกจ์ความร้อน (เกจ์ที่ผมไปติดเพิ่ม) พอพัดลมทำงานสเตป2 มันก้อไม่ลดลงมาเลย หรือลงน้อยมากคับ น้ำจะดันจนเต็มที่ถังพักเกือบตลอดเลย ... เด๋วพุ่งนี้ไปให้ช่างเค้าเช็คพัดลมให้อีกที ขออย่าให้เป็นที่ฝาสูปเลย..ท่าจายาววว
muddyfire is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม