ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-03-2012, 20:31   #22
sanpecht
Member

Car Brand: BMW E-36
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 sanpecht is on a distinguished road
Smile

แนะนำเพิ่มเติมครับ ให้เอามิเตอร์เข็มวัดค่า o2 ด้วยโดยวัดกล่อง diagnostic ข้างท่อไอดี ให้อยู่ในช่วง0.4-0.7 ครับในรอบเดินเบา ส่วนตอนเร่งเครื่องก้อพยายามปรับให้อยู่ในช่วงนี้ครั บ แล้วลองวิ่งดูขึ้นตามตีนเลยครับ (มิ๊ก 28มิลน่ะ)แต่ถ้าได้กลิ่นแก้สหรือกิมากก้อหมุนเพาเวอร ์วาวล์กลับมาสัก1/4รอบครับ

ปล. อย่าลืมเป้าหม้อกรองอากาศบ่อยๆมีผลมากครับสำหรับแก้ส มิ้ก
sanpecht is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม