ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-07-2008, 08:52   #51
D.I.Y. CLUB
ClubJZ Web Register

Car Brand: MITSUBISHI EVOLUTION III
Engine Type: Racing cars
คะแนน: 0 D.I.Y. CLUB is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ มังกรขาว อ่านกระทู้
มีเคล็ดไม่ลับไหมครับในการติดโตซากิกับ 2เจธรรมดาครับ เช่นต้องห่างกรองอากาศระยะเท่าไหร่
แบบนี้นะครับ แบบจะติดเองครับ
ติดเลยครับ ยิ่งใกล้ลิ้นปีกผีเสื้อยิ่งดีครับ เวลาเร่งจะได้ตอบสนองทันทีครับ แล้วเวลาวันใดเครื่องยนต์ทำงานผิดพลาดเกิด Backfire ขึ้นมามันจะไม่รุนแรงเนื่องจากแก๊สค้างท่อกรองอากาศน ้อยครับ แล้วตัวปรับวาล์วกลางสายให้ติดห่างจาก mixer น้อยกว่าระยะสายที่มาจากหม้อต้ม เนื่องจากอิทธิพลของ Vacumm ครับ (ความคิดเห็นส่วนตัวครับ)
D.I.Y. CLUB is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม