ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-06-2007, 23:00   #16
chan
Member

คะแนน: 0 chan is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ najake@lampang
65000 ถือว่าไม่แพงเลยครับ
ถ้าครบทุกอย่าง ทั้งแอร์ท่อ และระบบอย่างอื่นครับ
เพราะลำพังเครื่องตอนนี้ก้อต้องมี ห้าหมื่นแล้วครับ

ผมว่าถ้างานจบ งบนี้จะเป็น เครื่องสองเจโบที่ถูกที่สุด
เท่าที่ผมเคยเห็นตลอด ห้าปี ของ เวปบอร์ดนี้แล้วครับ

ยกเว้นถ้าเป็นเครื่องยกลงก้อต้องคุยกันอีกเคส
การอัพเกรดเพิ่มเติมจากงานที่เห็น ถ้าอย่างอื่นโอเค
ก้อคงมีแค่ ท่อไอดี สวย ๆ กับอินเตอร์ สวย ๆ และชุดกรองอากาศ กะท่อ สวยๆก้อพอแล้วครับ

อย่างอื่น สมบูรณครับ
ขอให้มีความสุขกับการแซ๊ดดดดดดดด ครับผม

ขับระวังด้วยนะครับ
เรียนรู้กับรถกับเครื่องให้มาก
เพราะฟิลลิ่งมันเปลี่ยนไปเยอะครับ จากเครื่อง RB20DE ตัวเดิม

ยินดีด้วยครับ สวยเนียนครับ
น้าเจคครับผมผ่านลำปางบ่อยน่ะครับ บ้านผมอยู่แม่สายได้เจ้าคันนี้หล่ะครับขึ้นลงบ่อยๆ ถ้าปัญหาอะไรกับเครื่องก็ต้องขอรบกวนคำปรึกษาน้าด้วย น่ะครับ เมื่อก่อน rb20de เติมแก็ส ไปพันกลับพัน สองเจโบนี่ไม่รู้ต้องหมดเท่าไรนา แต่ผมว่าที่แน่ๆ เครื่องตัวนี้ผม happy มากครับ ประหยัดกว่าเครื่องเก่าอีกน่ะครับ (ยังไม่ได้วัดอย่างจริงจัง เด๋ววันศุกร์ 29 นี้ก่อนครับจะไปเมืองกาญแล้วจะลองวัดครับ) เครื่องเก่าประมาณ 6-7 กม./ลิตร (แก็สก็ประมาณ1.2 บาม/กม.หรือประมาณ 7.86 กม/ลิตร ครับ)
chan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม