ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-06-2008, 12:29   #15
kkk
Senior Member

รูปส่วนตัว kkk

Car Brand: mitsubishi/civic/strada/MigthyX/CivicFb
Engine Type: d15b/1UZ-Fe/1jz-ge/Vtec
คะแนน: 17 kkk is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ apinui อ่านกระทู้
ถามว่าอันไหนดีกว่ากัน มันตอบยากมากอะครับ ... จริงๆมันดีทั้งคู่ละครับ

ระบบฟิกมิก+แลมด้า จะมีระบบอิเล็กทรอนิกส์มาควบคุมตัวแลมด้า จึงมีความจำเป็นต้องใ้ห้ร้านจูน แก็สหนาแก็สบาง ก็วิ่งเข้าร้านอย่างเดียว .... (แต่บางคนมี notebook + กับใช้โปรแกรมจูนเป็นก็ไม่ต้องพึ่งร้าน)

วาริฯ ทำเองได้ ไม่ต้องกลับไปร้าน .. ไม่มีระบบอิเล็กทรอนิกส์มาเกี่ยวข้อง แก็สบางก็หมุนเพิ่มแก็สที่หม้อหรือตัววาริ ... บางก็เพิ่ม หนาก็ลด ไม่ต้องมี notebook+โปรแกรมจูน ...

เท่านั้น ....

อ๋ออ ถ้าติดวาริ รู้สึกราคาจะถูกกว่าด้วยนะ ....

ป.ล.แอบเชียร์วาริฯ จ้า ...
- อยากสอบถามว่า แบบวาริ อุปกรณ์แตกต่างจากแลมด้า อะไรบ้างครับ แล้วมีอะไรถ้าเปลี่ยนจากแลมด้าแล้วไปใช้วาริแล้วยังใ ช้ได้บ้างครับ เผื่ออยากลองบ้างครับ ใช้แบบแลมด้า ทั้ง เจ โบและไม่โบแล้วครับยังไม่เคยลองแบบวาริเอเบิ้ลครับ
kkk is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม