ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-09-2013, 17:52   #10
chen1jzgte
ClubJZ Web Register

Car Brand: BMW E36
Engine Type: 1JZ GTE
คะแนน: 0 chen1jzgte is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankbank3508 อ่านกระทู้
ขอบคุณคับ แต่ของ ผม น้ำหายเป็นเรื่องปกติ เพราะน้ำมันจะดันออกมา แต่ตอนนี้ อาการมันแปลกมากว่าเดิมคับ ถ้าขับปกติ ไม่เปิดแอร์ เหยียบยังไงความร้อนก็ไม่มา แต่เปิดแอร์เท่านั้นละ บูส มาที ขึ้นเลย ต้องรอบูสหาย ซักพักถึงเหมือนเดิม แต่ ถ้า เปิดแอร์ขับได้ไม่เกิน 140 คับ ไม่งั้นความร้อนขึ้น ถ้าปิดแอร์สเหยียบได้ยาวเลยคับ
ลองเช็คหม้อน้ำก่อนก็ได้ครับว่าตันไหม จริงๆน้ำดันออกก็ไม่น่าจะปกตินะครับ รอผู้รู้มาเพิ่มเติมนะครับ
chen1jzgte is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม