ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-06-2009, 10:36   #1
maximus
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว maximus

Car Brand: RESCUE
Engine Type: 1JZ-GE
คะแนน: 0 maximus is on a distinguished road
"รถกู้ภัย หัวใจ Jz"

ผมคิดว่าสมาชิกในคลับของเราที่เป็นอาสาสมัครกู้ภัยที ่ใช้รถเครื่อง JZ มาทำประโยชน์เพื่อส่วนรวมมีอยู่ไม่น้อยเลยทีเดียว นอกจากจะทำให้ถึงที่เกิดเหตุได้ในเวลาอันรวดเร็วแล้ว นั่นหมายถึง โอกาสรอดชีวิตของผู้ประสบเหตุก็มีมากขึ้นด้วย....

เรามาแชร์ความประสบการณ์กันหน่อย ว่าแต่ล่ะคนมีการออกแบบรถอย่างไร ไม่ว่าจะเป็นภายใน ภายนอก การวางตำแหน่งถังแก๊สเพื่อให้เอื้อประโยชน์ต่อการเคล ื่อนย้าย

555....ของผมก็อย่างในภาพล่ะครับ

บั้นท้าย....อิอิ

ข้างในติดวิทยุ ICOM-2200H กับชุดควบคุมสัญญาณไฟวับวาบ

ด้านหลังติดถังแก๊ส ก็เลยทำตู้ครอบไว้ ดูเป็นสัดส่วนดีและสามารถวางของด้านบนได้ด้วยครับ

555....แล้วของเพื่อนๆ ล่ะคร้าบบบบ....

maximus is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to maximus For This Useful Post:
jo13 (19-09-2009), membervip (15-02-2012)