ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-09-2014, 10:30   #1
jday01
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 jday01 is on a distinguished road
เครื่องร้อนแล้วเกียร์ไม่ยอมเปลี่ยนครับ

สวัสดีครับพี่ๆ ผมใช้ BMW e28 เครื่อง 2jz GEฝาดำรถผมมีอาการอย่างนี้ครับ ถ้าสตาร์ทรถครั้งแรกแล้วขับรถความร้อนยังไม่ขึ้นเกีย ร์จะเปลี่ยนปกติครับแต่พอเครื่องยนต์เริ่มร้อนแล้วถ้ าเราชะลอความเร็วแตะเบรก เกียร์จะไม่ทำงานเลยครับเยียบคันเร่งยังไงรถก็ไม่ขยั บครับต้องดับเครื่องรอสักพักสตาร์ทรถใหม่ก็จะพอขยับไ ปได้นิดหน่อยแล้วก็จะเป็นอีกครับต้องรอให้เครื่องเย็ นถึงจะพอขยับไปได้ครับผมรบกวนพี่ๆช่วยให้คำแนะนำด้วย นะครับว่าต้องเช็คที่ตัวไหนหรือว่าอาการแบบนี้เกียร์ พังแล้วหรือยังครับแนะนำผมด้วยนะครับกลุ้มใจมากเลยคร ับหวังว่าเกียร์คงจะไม่พังนะครับ
jday01 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม