ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-07-2008, 21:05   #1
garn_kc
Member

รูปส่วนตัว garn_kc

คะแนน: 17 garn_kc is on a distinguished road
ถามเรื่องท่อต่อสายพวงมาลัยเพาเวอร์ ของมิก Tosaki หน่อยครับ

ผมใช้มิก Tosaki อยู่ครับ ตอนซื้อมา (ติดตั้งเอง) สังเกตุเห็นว่ามีข้อต่อท่ออันเล็กๆ แถมมาด้วย เขียนว่าต่อกับพวงมาลัยเพาเวอร์ แต่ผมไม่ได้ใส่

สังเกตุดูอาการตอนใส่เกียร์ถอย แล้วหมุนพวงมาลัย รอบเครื่องจะตกลง และสั่นด้วย

ผมไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะผมไม่ใด้ต่อท่อ จากพวงมาลัยเพาเวอร์ หรือเปล่าครับ

และถ้าต้องต่อสายดังกล่าว จุดเชื่อมต่อของพวงมาลัยเพาเวอร์ อยู่ตรงไหนครับ
garn_kc is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม