ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-02-2010, 20:47   #1
chai_in_thai@hotmail.com
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 chai_in_thai@hotmail.com is on a distinguished road
ลูกรอกดันสปริงล้ามีเสียงดังแกร๊งๆ ด้วยทำไงดีครับ

พี่ๆน้องๆครับอยากถามหน่อยครับ

1. สปริง ลูกรอกดันสายพาย ล้า ได้ด้วยเหรอครับ
2. มีเสียงดังแกรงๆเป็นมาจากสาเหตุนี้หรือเปล่าครับ
3. ทุกครั้งที่สตาท์มีเสียงเอี๊ยดๆ มาจากมาจากสาเหตุนี้หรือเปล่าครับ หรือจากที่อื่นครับ อยากถามผู้รู้หน่อย
4. ช่างบอกว่าสปริงลูกรอกดันสายพายล้า มันจะเอียงๆยื่นๆ ออกมาหน้าเครื่องหากขับไป ให้ระวังสายพานหลุดด้วย หน้ากลัวขนาดนั้นเลยเหรอครับ
ปล. ขอคำแนะนำหน่อยครับ ว่าทำไงดี ต้องใช้งบสักเท่าไหร่
chai_in_thai@hotmail.com is offline  
The Following User Says Thank You to chai_in_thai@hotmail.com For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)