ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-06-2013, 21:56   #9
retrolover
ClubJZ Web Register

Car Brand: pontiac
Engine Type: uz
คะแนน: 0 retrolover is on a distinguished road
งานเข้าอีกแล้วครับคุณanankhet ตอนนี้รอบตกมาเหมือนเดิม เครื่องหอบเหมือนจะดับและมีควันดำ ผมได้ถอดเจ้า iscv มาล้างและเช็คตามวิธ๊นี้ครับ

ก็ปกติครับ ค่าohm อยู่ที่ 23-24
เช็คการหมุนขึ้น ลง ของแกน ก็ยังหมุนอยู่ แต่ไม่แน่ใจว่าตัวสปริงมีผลรึเปล่า ลองสตาร์ทโดยเอาปลั๊ก iscv ออกอาการเหมือนเดิมครับ
ไม่ทราบว่าถ้าผมซื้อ obd1 มาติดจะช่วยตรวจสอบได้ไหมครับ และเราจะมีวิธีการดูยังไง รบกวนด้วยครับ
retrolover is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม