ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-03-2010, 20:47   #18
4d4wd
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว 4d4wd

Car Brand: TOYOTA
Engine Type: 2J-GTE
คะแนน: 16 4d4wd is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eaklucky อ่านกระทู้
แสดงว่าตอนนร่ที่ผมพบปัญหาก็น่าจะเหมือนกันหรือเปล่า ครับ
เป็น เครื่อง 2j หม้อน้ำอลูมิเนียม พัดลมไฟฟ้าวอลโว่
จาการที่น้ำเดือดไป หลังจากนั้น เมื่อทำการแก้ไข จะมีอาการแปลกที่ตามมาคือ
เมื่อทำการขับความร้อนจะขึ้นครับสูงมาก เกินครึ่ง(แบบเข็ม) เมื่อก่อนไม่เป็น แต่เมื่อจอด หรือขับช้าลง ความร้อนก็จะลง มาอยู่ในเกรณปกติ
แบบนี้น่าจะเกิดจากอะไรครับ

เป็นคล้ายของผมนะครับ ครีบมันสกปรกมาก ดูข้างนอกมองว่าไม่ค่อยสกปรกนะครับ เพราะผมเอาน้ำฉีดล้างประจำ พอเอาน้ำยาล้างคอยล์ร้อนแอร์ฉีด แล้วเอาน้ำฉีดตาม มีผงดำๆออกมาเพียบเลย (เอาน้ำยาล้างอุปกรณ์ในห้องครัว ยี่ห้อมาจิคลีนฉีดก็ได้ ไม่ค่อยกัดแผงครับ หาง่ายด้วย) พอทำแล้วก็ดีขึ้นนะครับ แต่ก็ยังไม่เหมือนตอนปรกติซะทีเดียว
4d4wd is offline