ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-10-2010, 20:51   #7
Chili
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว Chili

คะแนน: 18 Chili is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pepe1975 อ่านกระทู้
ในส่วนของการใช้หม้อต้มถ้าเปลี่ยนเป็นแบบซุปเปอร์แล้ วจะมีผลต่อการบริโภคแกสอย่างไรบ้างและอัตราการการเร่ งเครื่องการขับขี่จะดีขึ้นไหมครับอยากทราบเพื่อเป็นข ้อมูลการตัดสินใจครับ
ไม่ทราบจริงๆครับ เพราะไม่เคยใช้หม้อ 140 Hp. แต่ก่อนที่ผมจะเปลี่ยนมาเป็นหัวฉีดผมก็ใช้หม้อSuper แหละครับ ก็วิ่งดีนะ ปรกติ อัตราเร่งกับอัตราการบริโภคก็สมเหตุสมผลกับ 1 เจวีวี + แก๊สมิกเซอร์ครับ แต่ไม่เท่าหัวฉีดแน่นอน
Chili is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม