ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-10-2007, 13:19   #16
noom@korat
Super Moderator

รูปส่วนตัว noom@korat

Car Brand: ไมตี้,Hiace,TT141
Engine Type: 1J-gte,2J-GE vvt-i,JZ-GTE
คะแนน: 18 noom@korat is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HS9KRM อ่านกระทู้
อิอิ ถามพี่หนุ่ม พี่บีเจ และเพื่อนๆนิดนึงครับ ผมใช้แกส ตัดทั้งปั้มติ้ก(ต้ดที่fuel pump control) และหัวฉีด ใช้แกสวิ่งสลับนำ้มันบ่อยๆ ปัญหาคือ วิ่งไปสักสัปดาห์มันจะขึ้นโค้ด 78 มีวิธีแก้ไขไหมครับ ไม่อยากรีเซ็็ตกล่องบ่อยๆ หรือต้อง เดินสายไฟใหม่ให้มันไปตัดที่ปั้มติ้กโดยตรง โดยไม่ต้องตัดที่ fuel pump control ไม่รู้ผมคิดถูกป่าวนะครับ

อ้าว...ทำไมเค้าไปตัดที่ ecu ล่ะครับ ทำไมไม่ตัดที่ปั้มตรงๆล่ะครับ... ต้องตัดที่ปั้มครับ..ecu จะได้ไม่สั่งแก็สตลอดเวลาเผลอเลือกเป็นแก็สไว้ก่อนสต าร์ทครับ...

ฝีมือผมเองครับ..ที่นี่!

งานยามว่าง ที่ต้องทำ.. เค้าอยาก เราจัดไป..
1J-gte m/t @ BMW E30
2J-ge a/t @ Benz 230E
2J-ge a/t @ Benz 300E เอ้า..วิ่งได้แล้ว
2J-ge m/t @ Mitsubishi Starda.
noom@korat is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม